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TAARIFA KWA UMMA

UTEUZI WA WAJUMBE WA KAMATI YA KITAIFA YA KURATIBU AFUA ZA
KUDHIBITI NA KUZUIA WATOTO KUISHI NA KUFANYA KAZI MITAANL.

DODOMA, 3 AGOSTI, 2024

Nchi yetu imekuwa ikikabiliwa na tatizo la Watoto Wanaoishi na Kufanya Kazi Mitaani
katika maeneo mbalimbali yenye shughuli nyingi za kiuchumi. Watoto hao wamekuwa
wakitumikishwa katika kazi ndogondogo, kuomba omba mitaani na kusababisha kukosa
haki zao za msingi zikiwemo elimu, matunzo, malazi, ulinzi na usalama. Nikiwa Waziri
mwenye dhamana na watoto, nimeteua Kamati Maalum ya kushughulikia tatizo hilo
Kitaifa ikiwa ni kuunganisha nguvu za pamoja na Wizara za Kisekta, Taasisi, Wadau wa
Maendeleo na Mashirika yasiyo ya Kiserikali katika kukabiliana na tatizo la watoto
wanaoishi na kufanya kazi mitaani.

Kamati hiyo itakuwa na majukumu ya kufanya tathmini ya ukubwa wa tatizo la watoto
wanaoishi na kufanya kazi mitaani nchini; kuandaa mpango na mwelekeo (roadmap) wa
utekelezaji wa afua za kuzuia tatizo la watoto wanaoishi na kufanya kazi mitaani;
kushirikiana na Kamati za Ulinzi wa Wanawake na Watoto nchini; Mamlaka nyingine za
Serikali na kuhakikisha watoto hao wanaunganishwa na huduma mbalimbali za kijamii.

Wajumbe walioteuliwa kuunda Kamati hiyo ni:-

NA JINA LA MJUMBE TAASISI NAFASI
1. | Dkt. Nandera E. Mhando Kamishna - Ustawi wa Jamii Mwenyekiti
(WMIIWMM)
2. | Mussa Mgata Mkurugenzi Railway Children Mwenyekiti
Africa (RCA) Mwenza
3. | Godwin J. Semunyu Benki ya NBC Makamu
Mwenyekiti
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4. | Subisya Kabuje Mkurugenzi Msaidizi - Ustawi wa | Katibu
Jamii (OR-TAMISEMI)

5. | Baraka P. Makona Kamishna wa Ustawi wa Jamii Katibu
Msaidizi (WMJJWMM) Mwenza

6. | ACP. Faidha Y. Sulemani Dawati La Jinsia Na Watoto Taifa | Mjumbe
(IGP)

7. | Bi. Tulia Msemwa Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi, Ajira, | Mjumbe
Vijana na Watu wenye Ulemavu

8. | Gerald W. George Wizara ya Elimu, Sayansi na Mjumbe
Teknolojia

9. | Sarah Felix Ndaba Mamlaka ya Kudhibiti na Mjumbe
Kupambana na Dawa za Kulenya
nchini.

10. | Rukia Kibwana Mamlaka ya Kudhibiti Usafiri Mjumbe
Ardhini

11. | Insp. Kato Mdathiru Polisi, Kanda Maalum ya Dar es | Mjumbe
Salaam

12. | Elisha Nyamala Afisa Ustawi wa Jamii Mkoa wa | Mjumbe
Dar es Salaam

13. | Josephine Komngazi Benki ya NMB PLC Mjumbe

14. | Florian Fanuel Mkurugenzi SOS Village Mjumbe

15. | Levina Kikoyo Mkurugenzi Mtendaji - PACT Mjumbe
Tanzania

16. | Wallace Karia Rais wa Shirikisho la Mpira wa Mjumbe

Miguu Tanzania (TFF)

Kufuatia uteuzi huo, Kamati hii itadumu kwa muda wa miaka mitatu (3) kuanzia tarehe

1 Agosti, 2024 hadi 31 Julai, 2027.

Dkt Dnrathyv (Cawaiima (Mb)
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